Máy phát điện DOOSAN làm mát bằng nước chất lượng cao có sẵn ở cả hai cấu hình mở và siêu êm để đáp ứng các yêu cầu vận hành đa dạng.
| Thông tin chung | Công suất liên tục | Công suất dự phòng |
|---|---|---|
| Công suất định mức (kVA) | 500 | 550 |
| Công suất định mức (kW) | 400 | 440 |
| Tần số (Hz) | 50 | |
| Mô hình động cơ | DP158LD | |
| Tốc độ động cơ (RPM) | 1500 | |
| Pha | 3 | |
| PF | 0.8 | |
| Hệ thống điều khiển | Kỹ thuật số | |
| Điện áp định mức (V) | 400/230 | |
| Thời gian hoạt động dung tích bình nhiên liệu | ≥ 8h @ tải 75% | |
PRP (Công suất liên tục): Có sẵn cho số giờ không giới hạn hàng năm trong ứng dụng tải thay đổi, theo GB/T2820-97; Khả năng quá tải 10% có sẵn trong 1 giờ trong vòng 12 giờ hoạt động.
ESP (Công suất dự phòng): Áp dụng cho việc cung cấp điện khẩn cấp trong thời gian gián đoạn điện lưới. Không có khả năng quá tải, song song với lưới điện hoặc vận hành khi mất điện theo thỏa thuận ở định mức này.
| Mô hình | BDO550 (Loại mở) | BDO550S (Loại siêu êm) |
|---|---|---|
| Chiều dài (L) mm | 3600 | 4500 |
| Chiều rộng (W) mm | 1500 | 1810 |
| Chiều cao (H) mm | 2460 | 2360 |
| Dung tích bình (L) | 920 | 920 |
| Mô hình & Nhà sản xuất động cơ | DP158LD (DOOSAN) |
| Loại động cơ | Diesel, làm mát bằng nước, tăng áp & làm mát khí nạp |
| Đường kính x Hành trình | 128 × 142mm |
| Dung tích xi lanh | 14,6 lít |
| Xi lanh và cách bố trí | Gang, 8 xi lanh, loại V |
| Máy phát điện sạc ắc quy | Máy phát điện 27,5V x 45A |
| Điện áp khởi động | 24V |
| Hệ thống nhiên liệu | Bơm phun cơ khí |
| Bộ lọc nhiên liệu | Loại lọc toàn phần, dạng hộp với van xả nước |
| Loại bộ lọc dầu bôi trơn | Loại lọc toàn phần, dạng hộp |
| Dung tích dầu bôi trơn (l) | Tối đa 22 lít, Tối thiểu 13 lít |
| Kích thước bánh đà | Ly hợp số 14 M |
| Trọng lượng khô | 1155kg (chỉ động cơ) |
| Kích thước (Dài x Rộng x Cao) | 1274 × 1138 × 1207 mm |
| Thương hiệu máy phát điện | BOBIG |
| Nhà sản xuất máy phát điện | FUJIAN BOBIG ELECTRIC MACHINERY CO.,LTD |
| Mô hình máy phát điện | BW-354D |
| Công suất định mức máy phát điện | 400kw/500kva |
| Điện áp định mức (V) | 230v/400v |
| Tần số định mức | 50hz |
| Loại kết nối | 3 pha và 4 dây |
| Số vòng bi | 1 |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
| Độ cao | ≤1000m |
| Loại kích từ | Không chổi than, Tự kích từ, AVR điều chỉnh điện áp tự động, 100% Đồng |
| Lớp cách điện | Lớp H |
| Hệ số ảnh hưởng điện thoại (TIF) | ≤50 |
| THF | ≤2% |
| Điều chỉnh điện áp, Trạng thái ổn định | ≤±1% |
| Điện áp quá độ | ≤-15%~+20% |